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Penye Wazee
Heheee dada huna habari?
Sina habari.

Hujui Joho kaleta mke mpya?

Katoka wapi?

Heheeee, haloo!
Kila akipita ana kanga mpya, akirudi ana kanga mpya.

Heee! Jamani si kavaa kanga mpya kwa ajili ya kujisitiri
mwili wake?

Hahaa! Mimi sitaki kukuhadithia mengi akipita
utajionea mwenyewe akipita tuu utamwona yaani
akipita kavaa kanga mpya, akirudi kavaa kanga mpya.
Atapita saa ngapi? Mimi nataka nimwone.

Utamwona tuu maana kila siku anapita hapa hapa.

Yaani nakaa mtaa wa mbali nakosa mengi, yaani leo
nitakaa hapahapa mpaka jioni ili nimwone.

Shoga umemwona?

Heheee! Huyo anapita angalia kanga ilivyoandikwa.
Imeandikwaje?

“Tutabanana hapa hapa!”

(wakicheka) hahaaaaaaaa
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Si bora angenioa mimi?

Joho kapotea kabisa!

la shamba haliwiki mjini hapa ni mjini babu.
Heheeeee! Katukuta hapa mjini bwana.

Na akirudi sokoni anapita na kanga nyingine?

Sijui anaachaga dukani halafu anakuja na nyingine?

Shoga yangu mimi hizi mboga sinunui tena kwa yule
mama.

Ameniuzia mboga zimekomaa tunatupa tuu mboga.

Yule mama unampenda mimi nilikuambia uende kwa
mama Tabu.

Si unajua ni mteja wangu wa kila siku shogaa. Sasa
tutachanganya na nini ili mboga itoshe mpaka jioni?

Shoga nikuambie kitu ? Tuchambue mboga, tupike,
halafu unisindikize kwa shangazi.

Kwa shangazi kuna nini tena?
Nina shida naye tu.

Shida gani?

Kwani mpaka ujue yote?
Kwani ni mgonjwa?

Wala haumwi.

Naenda kumsalimia tu.

Ni salamu tu.

Hujamwona siku nyingi?
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Ni kweli sijamuona siku nyingi. Shoga jirani yako vipi?
Atapita tu maana huu ndiyo muda wake.
Hahaaaaa! Siyo kitu cha kuuliza hicho.

Joho naye katuacha sisi wa mjini anaenda kuoa

Tunatakiwa tukaoge na maji ya baharini!
Ndugu yangu tutachubuka!

Heheee! leo kavaa kanga imeandikwa “Njama zenu
nimezisikia nasubiri vicheko vyenu!”

Heheeee

Cheko lako hilo. Hebu chambua mboga siye tukapike.
Haya, naomba niwaulize.

Hehee una jipya?

Naomba kuuliza, kwanini kila nikipita hapa wenzangu
mnanicheka?

Dada tumekucheka saa ngapi?

Kila nikipita ni mimi tu mnanisema. Samahani naomba
niwaulize?

Utuulize nini?

Kwa nini kila nikipita mnanicheka mimi?
Umejuaje kama tunakucheka wewe?
Maana kila nikipita mnanicheka mimi.

Wewe dada una hila, kwanza ukipita hapa hata
husalimii, na kila siku unapita na vikanga vipya.

Kila siku nikipita nawasalimia lakini hamwiitikii.
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Wewe dada una hila lo!!! Wewe ni wa shamba tuu hapa
mjini huna Lako!

Unaenda, unarudi na kila siku unatupita tu hata
husalimii, una hila sana wewe dada.

Kuna nini tena wajukuu zangu?
Bibi shikamoo?

Marahaba wajukuu zangu, mbona kuna kelele kuna
nini tena?

Afadhali bibi umekuja.

Bibi kila nikipita hawa watu wananisema mimi, na
kunicheka mimi.

Mnatakiwa mpatane, mwelewane na pia msaidiane.
Tusamehe sana dada yangu.

Mimi nimewasamehe.

Ama kweli penye wazee hapaharibiki neno.

Karibu sana dada tutakuwa tunakusuka kila siku.
Asante sana.

Karibu hata ukae.

Karibu sana tunajua kusuka mitindo ya aina zote kama
zigizaga, twende kilioni n.k.

Kumbe mnajua hata kusuka?
Ndiyo karibu sana.

Karibu sana.



